23 ตอบกลับ

ห้ามโกนนะคะ ผมที่งอกมาใหม่จะเกิดช้าเเล้วไม่ดกดำด้วย เชื่อวิทยาศาสตร์ดีกว่าค่ะ

ลูกคนแรกก็ไม่ได้โกนคะผมเยอะผมน้อยน่าจะอยู่ที่พันธุกรรมมากกว่าคะ

บ้านนี้คนเเรกไม่ได้โกนค่ะ เเค่ตัดผมหน้า ใส่ใบตองพอเป็นพิธีค่ะ

คิดว่าจะแค่เล็มออกเหมือนกันค่ะ

แม่บ้านนี้โกนค่ะจะได้ทำความสะอาดง่ายโกนตอนน้องครบ1เดือนพดีค่ะ

เห็นบางบ้านตัดผมไฟเล็กน้อยพอเป็นศิริมงคลค่ะ จะไม่โกนก็ได้ค่ะ

บ้านนี้ไม่โกนค่ะ เพราะลูกนอนดิ้นตอนกลางคืนกลัวลูกเป็นหวัด

โกนก็ดีนะคะทำความสะอาดไขบนหัวน้องง่าย ผมผๅเดี่ยวก็ยาว

บ้านนี้โกนจ้า เพราะหัวน้องขึ้นไข เลยต้องโกนค่ะ

บ้านสองคนแล้วค่ะแค่แบมนิดเดียวพอเป็นพิธี

บ้านนี้โกนตอนลูกได้หนึ่งเดือนค่ะ