88 ตอบกลับ

ของเราตั้งแต่ไปฝากตอน 3 เดือน จนจะคลอดยังไม่ได้เลยคะ ทางคลีนิคแจ้งมาว่าทางกรมสาธารณสุข ยังไม่ส่งมาให้ตามสถานพยาบาลทั่วประเทศคะ ทางคลีนิคเค้าใช้แบบถ่ายเอกสารให้อยู่คะ

เราฝากคลีนิค และมาฝากเอกชนต่อ ทั้ง2ที่ไม่ได้ใช้สมุดชมพูนะคะ พยาบาลแจ้งว่าเลิกใช้แบบนั้นแล้วค่ะ ได้เป็นเอกสารกระดาษแข็งขนาดเอ4 จ้าใส่ซองน้ำตาลให้อีกที

VIP Member

บ้านนี้ไม่ได้สมุดสีชมพูค่ะ แต่ได้สมุดฝากครรภ์อีกแบบ ที่บ้านฝากรพ.เอกชนค่ะ ส่วนการได้สมุดคุณหมอให้ตอน 2 เดือน เพราะคุณหมออยากมั่นใจในตัวเด็กค่ะ😊

บ้างที่เขาจะลงบันทึกก่อนถึงจะให้เราค่ะ..บ้านนี้ก็ยังไม่ได้ค่ะรอลงผลเลือดค่ะ

แล้วแต่ที่นะคะคลินิกเอกชนจะได้เป็นอีกแบบแต่บันทึกข้อมูลไว้เหมือนสมุดชมพู

ได้ครั้งที่2ที่หมอนัดค่ะ เพราะต้องซาวด์ดูอีกทีว่ามีเด็กจริงๆ ถึงจะได้จ้า

ของเราฝากท้องที่โรงพยาบาลรัฐ ได้สมุดสีชมพูตอนที่ไปหาหมอครั้งที่สองค่ะ

ทำไมต้องสมุดสีชมพูคะ เราได้เปนสมุดจดฝากครรภ์แต่มันก็ไม่ได้เป็นสีชมพู

บ้านนี้ไม่มีสมุดสีชมพูค่ะ ไปหาหมอมา 4 ครั้งแล้ว หมอยังไม่เคยให้เลยค่ะ

เราได้ตอนสามเดือนค่ะโรงบาลเอกชน คนแรกได้วันแรกที่ไปฝากเลยโรงบาลรัฐ