3 ตอบกลับ

ทางนี้ปวดมากเลยค่ะ สลับกับหน่วงๆ เป็นกังวลใจมากค่ะทีเเรก เเต่พอเข้าพบหมอ หมอบอกปกติดค่ะ ถ้าไม่ปวดถึงขั้นมีเลือดออกก็ไม่เป็นไร เพราะเป็นช่วงที่มดลูกขยายค่ะ

คุณหมอตอบเหมือนกันเลยค่ะ ตอนแรกก็กังวลมากค่ะ แต่หลังๆมานี้เจ็บไม่ค่อยเยอะแล้วค่ะ

มีอาการปวดหลังช่วงเอวบ้างมั้ยคะ ทางนี้ประจำเดือนขาด5วันยังไม่ได้ตรวจ ปวดท้องน้อยเป้นช่วงๆ แต่ปวดหลังช่วงเอวมาก

ปวดหลังมีเป็นบางครั้งค่ะ 2อาทิตย์ที่ผ่านมาปวดท้องแบบหน่วงๆปวดบ่อยมากค่ะ แต่อาทิตย์นี้เบาลงบางแล้วค่ะจะเปวดเป็นครั้งๆ

Super Mum

ปกติค่ะ มดลูกขยายตัวค่ะ

ปวดนานไม๊คะ