10 ตอบกลับ

เน้นโปรตีนเป็นหลักคะ ไข่ต้มบ้านนี้ทานวันล่ะสองฟองคะ นมถั่วเหลืองกะนมวัวสลับกันคะเช้าเย็น กล้วยน้ำว้าก่อนนอนหนึ่งลูกคะ บ้านนี้ทานแบบนี้ทุกวันคะ น้ำหนักน้องเกินไปนิดๆด้วยซ้ำคะน้ำหนักดีมากคะลองดูนะคะ😊😊

ไตรมาสแรก ทานยาบำรุงที่หมอให้มา และทานอาหารให้ครบ5หมู่ค่ะ ยังไม่ต้องเน้นบำรุงมาก แค่ทานอาหารที่มีประโยชน์​ครบ5หมู่ก็พอ

กินอาหารที่มีประโยชน์ ครบ5หมู่ เน้น ไข่ นม กล้วย โปรตีนจากเนื้อสัตว์ งดแอลกอฮอล์ทุกชนิด

VIP Member

ทานอาหารปกติค่ะ​ เน้น​ ไข่ นม​ โปรตีน เลี่ยงของดิบ​ ของดอง​ กาแฟ​

ทานยาที่หมอให้ กินอาหารให้ครบ5หมู่ค่ะ

ดื่มนม กล้วยน้ำหว้า. ไข้ต้มจ้า

ทานยา บำรุงที่คุณหมอ ให้มาค่ะ

ทานยาที่หมอให้ค่ะ กิน ไข่ นม ผลไม้ อาหารครบ5หมู่

VIP Member

ทานยาที่หมอจ่ายให้ครบทุกวันนะคะ

VIP Member

ทานยาบำรุงที่หมอให้​ แล้วทานอาหารให้ครบ5หมู่คะ