2 ตอบกลับ

เราเปิด 25 ค่ะ ใส่ชุดแขนขายาวบาง ๆ เพราะห่มผ้าหนา แต่ถ้าน้องไม่ห่มก็ใส่ชุดหนา ๆ ถุงเท้า ใส่เสื้อกั๊กอีกชั้นก็ได้แม่ เปิดแอร์โอเคคนะลมไม่แรกเท่าพัดลม อากาศถ่ายเท อุณหภูมิโอเคด้วย

เราเปิดเฉพาะกลางคืนค่ะ กลางวันเปิดหน้าต่าง ถ้าลมไม่แรงก็เปิดประตูบ้านเอาแดด

บ้านนี้ก่อนออกจากโรงบาลคุณหมอแนะนำให้เปิดแอร์27-28องศาคะ

ทั้งวันทั้งคืนได้คะเพราะลูกเราคลอดมาก้ได้ไปอยู่โรงบาลเด็กเค้าเปิดให้ตลอดแต่พอเรากลับมาบ้านเราสลับกลับพัดลม