10 ตอบกลับ

กินแล้วไม่ถ่ายก็กินได้ค่ะ เราชอบกินนมแล้วถ่าย ลูกเกิดมาก็เป็นแบบนั้นเลย ถ้าเราแพ้อาหารอะไรช่วงท้อง ลูกก็เกิดมากินแบบนั้นไม่ได้เลยค่ะ เช่นพวกอาหารทะเล

ดื่มนมได้ทุกแบบทุกยี่ห้อค่ะ (ดูส่วนผสมที่เราไม่แพ้) ดื่มสลับสับเปลี่ยนป้องกันการแพ้อาหารเดิมๆที่แม่กินเมื่อลูกคลอดค่ะ (จืดหรือน้ำตาลน้อยจะดีมากค่ะ)

กินได้ทั้งนั้นค่ะนม เเต่อย่ากินซ้ำบ่อยอาจจะทำให้น้องเเพ้ได้จ้า บ้านนี้ซื้อเต้าหู้ชงมา ง่ายกว่าไม่หวานมากน้ำหนักน้องก้ดีค่ะ

กินนมหลากหลายชนิดคลอดน้องจะได้ไม่แพ้นมหลายแม่แนะนำคะส่วนบ้านกินทุกยี่ห้อ

แม่ดื่มนมที่มีหลากหลายที่ห้อค่ะเเม่น้องคลอดมาจะได้ไม่เเพ้นมนน่ะค่ะ

กินได้จ้าเรากินไทยแดนมาร์คสลับกะแลคตาซอย

กินได้ทุกคนจ้าแม่ สลับกันไป

กินได้จ้า

กินได้ค่ะ

ได้ค่ะ