ฉี่บ่อยเป็นเพราะอะไรค่ะ

อยากถามคุณแม่ๆหน่อยค่ะ 2-3วันมานี้เราฉี่บ่อยมาก แปปๆก็ฉี่ 1ชั่วโมง เข้าห้องน้ำ4-5รอบเลยค่ะ ฉี่สีเข้มบ้าง สีอ่อนบ้าง มีกลิ่นด้วยค่ะ จะปวดท้องน้อยนิดๆ ปจด.เดือนนี้มาแค่3วันค่ะ 2วันแรกจะมาเยอะกว่าปกติ วันที่3มากระปริบกระปรอย สี ปจด. เป็นสีแดงด้วยค่ะ ปกติเป็น ปจด. 4-5วันค่ะ สีจะดำกว่านี้ค่ะ รู้สึกเหม็นกลิ่นน้ำหอมที่แฟนใช้ประจำด้วยค่ะ เหม็นอะไรก็จะอ้วกตลอด ปวดหัวด้วย เหนื่อยง่าย หงุดหงิดง่าย ไม่อยากทำอะไรเลย อยากนอนอยู่เฉยๆ อยากรู้ว่าอาการแบบนี้เป็นอะไรค่ะ ปล. เป็นแบบนี้หลัง ปจด. มา3วันค่ะ #อยากมีเจ้าตัวเล็กด้วยค่ะ?

2 ตอบกลับ

เราก็เป็นจ้า.. ปจดขาด5วันวันที่6มาแต่มาแค่3วันวันที่1กับที่2มาปกติพอวันที่3มาติดๆ กกน. แล้วก็หายไปเลยเราฉี่ทุก10นาทีเลยคะฉี่จนไม่อยากออกจากห้องน้ำเลยคะตรวจตอน. ปจด. ขาด4วันก็ขึ้นแค่ขีดเดียวแต่ตอนนี้ก็ยังเป็นปกติไม่เคยเป็นแบบนี้เลย. ฉีดตลอดทั้งวันทั้งคืนชอบเวียนหัวด้วย. เคยเป็นอาการนี้ ปจด. ก็มานะแต่มาตรวจอีกครั้งตอนผ่านไป17วันประกดว่าท้อง. ยัง. งง. ตัวเอง ว่า ท้อง ได้ ไง ทั้งๆปจด. ก็มา. ขนาด ไป ฝาก ท้อง หมอ ยัง. งง. เลยคะ

ขอบคุณจ้า.. เช่นกันนะคะ

อาการคล้ายท้องแต่เลือดล้างหน้าเด็กมักมาไม่เยอะและออกสีชมพู ตัวเองลองตรวจตั้งครรภ์หรือยังเผื่อฟลุ๊ค

ขอบคุณค้า😊