27 ตอบกลับ

เรามีอะไรกับแฟน แล้ววันถัดมาก็เป็นประจำเดือน ไม่แน่ใจว่าใช่ประจำเดือนรึป่าว มันก็ปกติ หลังจากประจำเดือนหมดเราก็ไม่ได้มีอะไรกับแฟน เราก็ลงมาอยู่บ้าน ได้1เดือนประจำเดือนไม่มา เราก็งงว่าจะท้องได้ไง ประจำเดือนเดือนที่แล้วก็มา ตอนนี้จะ7เดือนแล้ว ไม่ได้เสี่ยงแท้งนะคะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ มี พสพ แล้ว เลือดออก แต่เป็นแค่ 2 วัน คิดว่าเลือดล้างหน้าเด็ก เพราะหมอตรวจแล้วปกติดี

ตอน6wมีคะสีน้ำตาลอ่อนๆแต่ไม่เยอะ วันละนิด3วัน คนส่วนมากบอกว่าเลือดล้างหน้าเกเลือดตกค้างบ้าง พอไปฝากท้องครั้งแรกหมอบอกว่าเสีายงแท้งคุกคามค่ะ ฉีดยากันแท้งให้

เลือดล้างหน้าเด็กคืออะไรค่ะ คนท้องห้ามมีเลือดออกค่ะ เลือดออก = เสี่ยงแท้งคุกคามอันตรายค่ะ คำนี้ได้มาจากคนโบราณอีกแล้วใช่ไหมค่ะ

เลือดล้างหน้าเด็ก ไม่มีจริงค่ะ แต่เลือดออกจากการฝังตัวมีค่ะ ของเรามีออก นิดเดียว นิดเดียวจริงๆ ประมาณ สัปดาห์กว่าๆหลังปฏิสนธิ

บ้านนี้ก้อไม่เลือดล้างหน้าเด็กนะค่ะ เมนส์มาไม่ปรกติ รู้ว่ามีน้องก้อ6Wแล้ว และก่อนหน้า จะรู้ว่ามีน้องยังไปบริจาคเลือดเลยจ้า

VIP Member

ไม่จริงค่ะ เราประจำเดือนหาย ไป35วันเพราะนับไว้ ตรวจก็รู้วาท้อง มันเป็นประจำเดือนปกตินะ เลือดล้างหน้าเด็กมันเป็นแบบไหนคะ

ของเราไม่รู้ว่าตัวเองท้อง ยกของหนัก มีออกมานิดเดียว ไปหาหมอ หมอบอกว่าท้อง เสี่ยงแท้ง งดเดิน งดทำงานจนกว่าจะแข็งแรงค่ะ

ไม่มีนะคะคำว่าเลือดล้างหน้าเด็ก คนท้องถ้ามีเลือดออกก็คืออันตรายคะไม่ว่าจะออกมากออกน้อยรึเป็นสีแดงสด สีน้ำตาลก็ตาม

เริ่มไร้สาระ เลอะเทอะมาก ไม่น่าเสียเวลามานั่งพิมตอบเด็กน้อยเลย 🤣

VIP Member

ตามหลักการแพทย์ไม่มีเลือดล้างหน้าเด็กคะ ถ้าตั้งครรภ์แล้วมีเลือดออกไม่ว่าจะมากหรือน้อยคือเสี่ยงแท้งคุกคามคะ

บ้านนี้ท้องแฝด ไม่มีค่ะ มีแต่ถ่ายเป็นเลือด คิดว่าเป็นริดสีดวง ไปหาหมอเลยตรวจเจอ