141 ตอบกลับ

เป็นยาตัวเดียวกันบ้านนี้กินหลังอาหารเย็นจะได้ไม่เวียนหัวแล้วอวกคะ

ถ้ากินยาแก้แพ้เยอะ จะมีผลต่อลูกไหมค่ะ เพราะเรากินเยอะมากค่ะ แพ้ท้องหนักมาก☹️

หมอให้กินหลังอาหารเช้า แต่กินแล้วเวียนหัว คลื่นไส้เลยย้ายมากินก่อนนอนแทนจ้า

ถ้ายาบำรุงเลือดที่หมอให้ บ้านนี้กินก่อนนอนตอนท้องว่างค่ะ

เหมือนกันค่ะ ก่อนนอน

ส่วนตัวกินแล้วมีอาการเวียนหัว พะอืดพะอมเลยเลิกกินค่ะ ลองกินก่อนนอนดูค่ะแม่

บ้านนี้กิน ก่อนนอนค่ะ กินแล้วก็หลับไปเลย ถ้ากินกลางวันไม่ไหวเลยค่ะ คลื่นไส้

เรากินแล้วพะอืดพะอม แต่ว่าอาศัยกินพร้อมอาหารเลยค่ะ จะทำให้พะอืดพะอมน้อยลง

เรากินมื้ออื่น อ้วกหมดเลยค่ะ ต้องรีบกินแล้วนอนเลยเท่านั้นค่ะ ถึงจะโอเคร

ให้ทานหลังอาหารเช้าค่ะ แต่ทานแล้วเวียนศรีษะ คุณหมอเลยให้ทานก่อนนอนแทน

หมอจะให้ทานตอนกี่เดือนหรอคะ ตอนนี้เรา 3 เดือนแล้วแต่ได้ทานแค่โฟลิกค่ะ