141 ตอบกลับ

TapFluencer

หมอจะบอกให้กินหลังอาหารเช้า เว้นห่างจากการดื่มนม 1 ชั่วโมง แต่บางคนก็รู้สึกคลื่นไส้ ให้ไปกินตอนก่อนนอนก็ได้ค่ะ

หมอให้กินช่วงเช้าท้องว่างก่อนอาหารค่ะ แต่เรากินแล้วคลื่นไส้ เลยขอหมอเปลี่ยนเวลา หมอให้กินเป็นก่อนนอนแทนค่ะ

ของเราได้มาจากที่ศูนย์คุณหมอให้ทานหลังอาหารเช้าค่ะ กินวันละ1เม็ด แต่เราจะเสริมโฟลิคที่เราซื้อมาด้วยค่ะ

33วีคหมอยังไม่จ่ายยาตัวนี้ให้ทานเลยค่ะส่วนยาบำรุงเลือดหมอหยุดยาให้ตอน30วีคค่ะไม่เข้าใจยังไงค่ะ

ส่วนตัวหมอให้เรากินก่อนนอน แล้วแต่คนด้วยรึป่าวอันนี้ไม่แน่ใจ บางคนก็ให้กินหลังอาหารเช้าค่ะ

เพิ่งได้ยามาจากคลีนิควันนี้ ยาบำรุงเลือดกินหลังอาหารตอนเย็น แคลเซียมกินหลังอาหารเช้าค่ะ

หมอแนะนำว่าถ้ากินตอนเช้าหลังอาหารแล้วอาเจียนออก ก็ให้คุณแม่เปลี่ยนมากินก่อนนอนก็ได้ค่ะ

หมอให้ทานหลังอาหารเย็น แต่ทานแล้วอาเจียน พอหยุดทานอาการดีขึ้น ลองอีกรอบก็เป็นเหมือนเดิม

ทานเช้า หลังอาหารค่ะหมอให้ทาน แต่เราทานแล้ว จสกที่หายแพ้ท้อง กลับมาอาเจียนหนักเลยค่ะ

หมอให้กินก่อนนอนค่ะ เพราะท้องว่างจะดูดซึมได้ดี ส่วนแคลเซียมให้กินตอนกลางวันค่ะ