2 ตอบกลับ

ถ้าตามโรงพยาบาลรัฐบาลถ้าแม่มไม่มีภาวะเสี่ยงอะไรหมอจะไม่อุลตร้าซาวน์ให้นร้า...หรือถ้าซาวน์แม่ต้องคุยกับคุณหมอค่าใช้จ่ายประมาณ 400 แต่ของเราแอบไปซาวน์ก่อนที่จะนอยโรงพยาบาลตรงสี่แยกห้วยขวางค่าใช้จ่าย 800 ค่ะ หมอและพยาบาลบริการดีมาก หมอให้ฟิล์มกลับบ้านมาด้วย 5 รูป

บ้านนี้ไปคลินิคค่ะ​ 600​ บาท​ คุณแม่ควรหาข้อมูลก่อนแล้วเลือกคลินิคที่หมอเก่งๆนะคะ​ คิวจะยาวหน่อย​ อยากให้ได้ผลลัพธ์ที่ดีที่สุด​ เพื่อความสบายใจของแม่เอง​ บางคลินิคก็บอกเพศผิด​ ซาวน์ไม่ละเอียด​ค่ะ​ ปล.อายุครรภ์ควร​ 16​ weeks นะคะถึงจะเห็นเพศชัด