1 ตอบกลับ

บ้านนี้ใช้ที่ปั้มไฟฟ้าแบบนี้ค่ะ แนะนำคุณแม่ซื้อสองอันหรือเอาแบบปั้มสองข้างพร้อมกันเพราะถ้าปั้มทีละข้างมันค่อนข้างเสียเวลาเลย เป็นไปได้ถ้าคุณแม่อยู่บ้านเลี้ยงลูกตลอดอยู่แล้วและไม่มีปัญหาอะไรแนะนำให้เข้าเต้าดีกว่านะคะเพราะเราปั้มนมคือง่วงมากอดหลับอดนอนต้องปั้มทุกๆ3ชม.ห้ามตกรอบ เพลียเลยค่ะ ตอนนี้น้องแทบจะทานนมผงล้วนแล้ว เพราะชอบขี้เกียจปั้มน้ำนมเริ่มหดเราไม่ฝึกน้องเข้าเต้าแต่แรกน้องก็เลยไม่ค่อยเอาเต้าแล้วค่ะ

ขอบคุณมากค่ะแม่ อยู่บ้านเลี้ยงลูกก็จริง แต่ก็กลัวว่าถ้าถึงเวลาไปทำงาน เขาจะไม่ยอมกินขวดเลย เลยคิดหนักอยู่เหมือนกันค่ะ