2 ตอบกลับ

คือทีหลังก็จดวันนัดไว้นะคะ แล้วก็ไปตามนัดแล้วก็บอกหมอไปเลยค่ะว่าทำสมุดหรือแม่แฟนเอาไปซ่อนจริงๆก็บอกหมอไปเลย นี่คือการปกป้องลูกขั้นพื้นฐานเลยค่ะคือไปหาหมอตามนัดทุกครั้ง ละก็บอกแม่แฟนว่าป่วยก็ไปหาหมอนะคะอย่ามาทำตัวโรคจิต

ไม่เป็นไรค่ะ บอกหมอว่าสมุดฝากหายพึ่งหาเจอแบบนี้ก็ได้ เราก็เคย เป็นโควิดไม่ได้ไปตามนัดไม่ได้โทรไปแจ้งทาง รพ. พอหายก็เข้าไปเลยค่ะแล้วบอกเหตุผลไป

ก็ไม่ได้ว่าอะไรนะคะ ก็ตรวจซาวดูน้องตามปกติ แล้วก็นัดเดือนละครั้งปกติค่ะ