21 ตอบกลับ

แอบสั่งออนไลน์เอาค่ะ​ วันคลอดของใช้ไม่พร้อมพยาบาลจะด่าเอานะคะ​ อีกอย่างถ้าจะรอซื้อหลังคลอดจะไปซักตอนไหนคะ​

เตรียมไว้เลยค่ะ เพราะไม่มีอะไรแน่นอนค่ะ ของเรากำหนดคลอดวันที่4 พค.67 หมอนัดไปผ่าจริงวันที่19เมษานี้ค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอด 31 พฤษภาคม แม่จัดเตรียมตระกร้าแล้วค่ะ เวลาฉุกเฉินจริงๆจะได้หิ้วตระกร้าเลย

ยุคนี้ต้องเตรียมค่ะ รพ.ไม่มีอะไรให้นะ เรานอนห้องเดี่ยวมีแค่ผ้าอ้อมกับอ่างอาบน้ำค่ะ

ตามใจตัวเองค่ะ เราอยากเตรียมๆเลยค่ะ ยุคสมัยใหม่เเล้ว ไม่ต้องคิดอะไรเยอะค่ะ

อย่าสนใจคะต้องซื้อเตรียมไว้ให้หมอคะ บ้านนี้เค้าห้ามก้อซื้อเตรียมอยู่ดีคะ

36+2 เหมือนกันค่ะ หมอบอกต้องเตรียมพร้อมค่ะ ไปแล้วต้องใช้ ของบางอย่างต้องซัก

บ้านนี้เตรียมของไว้ทุกอย่าง จัดตะกร้าเรียบร้อย รอหิ้วไปวันคลอดแล้วจ้า

เค้าเตรียมค่ะใครบอกเราไม่สนจ้า ลูกคลอดคือต้องพร้อมค่ะ

เตรียมไว้ได้เลยค่ะ ท้องแก่แล้วไม่เป็นอะไร