8 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ ก่อนท้อง ทำ IF20:1 มาตลอดไม่รู้ว่าท้องได้ 7w เย็นและดึก ตี1-2 จะหิวจนแบบหน้ามืดตาลาย จากไม่เคยกินมื้อ เที่ยงและเย็น ต้องมาลุกมาหาอะไรกิน งั้นอยู่ไม่ได้ ทรมานมาก พอรู้ตัวว่าท้อง จากเปลี่ยนมากิน3มื้อ บางวัน4-5มื้อ ค่ะ ไม่แพ้ท้องมาก

หนูจากไม่เคยหิว ตี3ตี4. หนูต้องตื่นมากินทุกวัน ขอบคุณมากๆนะคะ

รู้สึกว่าเป็นคนเดียวหรือป่าวคะ คือแพ้ท้องกินอะไรไม่ได้เลย มื้อเช้าคือ 16:00บางวัน 19:00 เลยค่ะได้แต่แต่ผลไม้ พวกแอปเปิ้ล อะไรแบบนี้แต่ถามคุณหมอแล้วบอกว่าไม่เป็นอะไรแค่เปลี่ยนเวลาการกินจากตอนเช้าเป็นกลางคืน

VIP Member

บ้านนี้10week3day หิวบ่อยค่ะ ยิ่งตกดึกต้องมีของสำรองไว้เลย บางทีตี3 อาการหิวมาอีกละ ถ้าไม่มีอะไรลงท้อง อิแม่เหมือนจะร้องเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ตอนท้องก็ทานไม่ค่อยตรงเวลาเพราะแพ้ท้องกินอะไรไม่ค่อยได้ทางที่ดีก็ควรกินให้ตรงเวลาค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะ

TapFluencer

หิวบ่อยค่ะ แต่ช่วงกลางคืนจะไม่รู้สึกหิวเลยอยากนอนมากกว่าค่ะ

VIP Member

หิวตลอดเลยค่ะ กินแล้วกินอีก กินทั้งวัน กินกันเหนื่อย 😂

บ้านนี้กินตลอดเลยค่ะ😂 ขนาดหลับไปแล้วตี2-3ยังตื่นมากินอีก

11w+1 จ้า 😅เค้านน.ขึ้นมา4.5กก

บ้านนี้หิวบ่อยมาก กินไปแล้ว10-20นาทีหิวอีก1ชั่วโมงกินอีก

ไม่กินก็ไม่ได้เป็นห่วงเจ้าตัวเล็ก