15 ตอบกลับ

หมอไม่ว่าค่ะ แต่หมอจะบอกให้ฟังว่ามาฝากตอนนี้จะพลาดการตรวจอะไรบ้างและมีความเสี่ยงหรือไม่สามารถตรวจความเสี่ยงอะไรได้บ้าง ถ้าน้องออกมาแล้วเจอว่าเป็นสิ่งที่เสี่ยงหรืออันตรายจากการพลาดการตรวจคุณแม่ต้องทำใจยอมรับให้ได้เพราะคุณแม่มาตรวจช้าคุณหมอจะไม่สามารถช่วยแม่ได้ค่ะ

ขอบพระคุณมากๆเลยค่ะ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปฝากค่ะ ☺️

อันนี้ 4เดือน ไปฝากมาเมื่อวานคะ หมอไม่ว่าเลยน่าจะขึ้นอยู่กับสถานที่ฝากด้วย เราไปฝากที่อนามัยในหมู่บ้านคะ เพราะมีสิทธิ์บัตรทอง ไม่เสียเงินเลยคะ หมอให้คำแนะนำดีด้วยคะ ฝากที่ไหนก็ได้นะคะตามที่สะดวก แต่เราแฟนทำงานเลยเลือกที่ใกล้บ้านเอาคะ สะดวกด้วย☺️❤️

แง ขอบพระคุณมากๆเลยนะคะ

ไปฝากเลยค่ะ รู้ช้าไม่เป็นไรคะแม่ แต่รีบไปฝากก่อนนะคะ จะได้รับยาบำรุงมาบำรุง ตรวจเลือด เช็คร่างกาย. ฝากคลีนิค หรือ ร.พ.ก็ได้ค่ะ เราสะดวกที่ไหนก็ไปฝากที่นั่น ถ้าไม่ฝากพิเศษ. แต่แนะนำฝากคลีนิคจะสะดวกกว่าค่ะ

ขอบพระคุณมากเลยนะคะ ☺️

ไม่ว่าหรอกค่ะ วันก่อนเราไปฝากก็มีผู้หญิงคนนึง ท้องใหญ่มาก อายุ 38 ท้องแต่ไม่มาฝากสักทีจำวันประจำเดือนล่าสุดก็ไม่ได้ แค่ไม่ได้ตรวจตามอายุครรภ์แค่นั่นเองค่ะถ้าฝากเร็วก็ได้ยามาบำรุงครรภ์เร็ว

แง ขอบพระคุณมากๆเลยนะคะ ☺️

Super Mum

หมอไม่ว่าอะไรค่ะ แต่จะไม่ได้รับการตรวจตามอายุครรภ์ที่จำเป็น ฝากที่ไหนก็ได้ค่ะ ตามสิทธิ์หรือตาม ใจที่เราอยากจะฝากก็ได้ โรงพยาบาลรัฐ เอกชล คลีนิคก็ได้ค่ะ

บ้านนี้ก็ไปฝากตอน5เดือนคะ หมอไม่ว่าแต่เราจะไม่ได้ตรวจคัดกรองดาวซินโดมเพราะอายุครรภ์เกินคะ รีบไปนะคะจะได้รับยาบำรุงมากิน

ขอบพระคุณมากๆเลยนะคะ

ไม่ว่าค่ะ ของเรารู้ตอน7เดือนเลย คลอดน้องไปเมื่อวันที่14ที่ผ่านมานี้เองผ่าคลอดแบบดมยาค่ะ ไม่ต้องกลัวหมอด่านะคะแม่🥰

แง ขอบพระคุณมากๆเลยนะคะ พรุ่งนี้จะไปฝากค่ะ ☺️

รีบไปเลยค่ะ คุณหมอไม่น่าจะว่าแต่ถ้าช้ากว่านี้อาจไม่ดีต่อลูกค่ะ เพราะต้องกินยาบำรุง เราก็ไปฝากตอน17w

แง ขอบพระคุณมากๆเลยนะคะ ☺️☺️

หมอไม่ว่าหรอกค่ะ รีบไปฝากที่ รพ.เลยนะคะ หรือสะดวกคลีนิกก็ได้ค่ะ

รีบไปฝากเอารพ.ที่สะดวกหรือตามสิท จะได้เจาะเลือด กินยาบำรุงค่ะ

ค่ะ ขอบคุณมากๆเลยนะคะ พรุ่งนี้จะไปฝากค่ะ ☺️