10 ตอบกลับ

แม่ท้องกี่วีคแล้วคะ..อย่างแรกการที่แม่จะมีลูกแฝดได้ต้องมีกรรมพันธุ์ที่เป็นแฝดด้วยนะคะ การตกไข่ต้องตกพร้อมกัน2ใบ มันเป็นแค่กุสโลบายเพื่อไม่ให้กินเยอะแค่นั้นแหละค่ะแม่..ถ้ากินอาหารแฝดแล้วได้ลูกแฝดจริงใครๆก็คงกินกันแล้วล่ะค่ะ🙂

ถ้าที่บ้านฝั่งพ่อและแม่ไม่เคยมีประวัติครรภ์แฝด โอกาสที่จะท้องเป็นลูกแฝดคือน้อยมากค่ะ อะไรที่ฟังแล้วเข้าท่ามีเหตุผลก็เชื่อได้ แต่อะไรที่ฟังแล้วแปลก ๆ อย่าไปเชื่อค่ะ

บ้านนี้ตลกคุณยายมากเลย ตอนท้องได้ 12 วีคเห็นกล้วยแฝดเลยบอกคุณยายว่ายายๆกล้วยแฝดอ่ะยายตอบมากินได้ดึงมันออกจากกันก็ไม่เป็นแฝดล่ะเรานี่ขำยายมาก

แฝดมาจากพันธุกรรมค่ะ ถ้าครอบครัวของพ่อหรือแม่ไม่มีพันธุกรรมแฝด โอกาสที่จะได้แฝดคือน้อยมากๆ

เราอยากได้ลูกแฝด เจอกล้วยแฝดกินตลอดตั้งแต่เด็ก ตอนนี้ท้องแรก ก็ไม่แฝดนะคะ

ไม่แฝดค่ะพิสูจน์มาแล้วเจออะไรแฝดซัดหมดแต่เวลาท้องตรวจเจอคนเดียว

ไม่น่าเกี่ยว ไม่งั้นทุกคนคงกินแล้วได้แฝดหมดแล้วค่ะ

ไม่ได้หรอกค่ะกินตลอดอยากได้แฝดจะได้ปิดอู่5555

คงไม่หรอกค่ะ แฝดเป็นกรรมพันธุ์ค่ะ

หนูก็คิดว่าแบบนั้นค่ะ เลยกินเข้าไปไม่ได้เชื่อ100% แต่แค่อยากมาถามเผื่อความมั่นใจเฉยๆค่ะ😅

คนแถวบ้านไม่ใช่หมอ