7 ตอบกลับ

เลือกเป็นยาน้ำที่มีรสสตรอเบอรี่ หรือผลไม้ ใส่หลอดฉีดยาแล้วฉีดเข้าปากไปเลยค่ะ ยิ่งฉีดใกล้คอยิ่งดีจะได้ไม่ถุยออกมา

TapFluencer

แม้กระทั่งผู้ใหญ่ก็ไม่ควรทานยากับน้ำอัดลมค่ะ น้ำเปล่าเท่านั้นตัวยาถึงจะดูดซึมได้ดี

ยาไม่ควรทานคู่กับน้ำอัดลมนะคะ นมก็ไม่ได้ น้ำเปล่าเท่านั้น ฝืนๆน้องหน่อยนะคะแม่

เด็กก็ไม่ควรทานน้ำอัดลมอยู่แล้วไหมคะ น่าจะทราบนะคะ

ไม่ใช่เคสของตัวเองคะ เห็คนแก่ๆนำให้หลานเราเลยไปบอกแต่เราไม่มีความรู้ว่ามันจะทำให้เกิดข้อเสียอะไรบ้างเลยเถียงไม่ได้

ไม่ได้ค่ะคุณแม๊ อย่าหาทำค่ะ

TapFluencer

เอารุปนี้ไปเถียงเขาเลยค่ะแม่

ขอบคุณมากคะ

ไม่ได้นะคะ