11 ตอบกลับ

สู้ๆนะค่ะ ขอให้น้องสุขภาพ ร่างกายแข็งแรงครบ 32 ค่ะ ของเราก็เห็นกินเหมือนกัน ตอนคลอดน้อง มีสุขภาพร่างกายแข็งแรงครบ 32 ค่ะว่าโชคชะตายังเข้าข้าง โชคดีมากค่ะ ขอให้คุณแม่โชคดีเหมือนกันนะคะ

คือประจำเดือนเราไม่มาเราเคยกินแค่แก้วป็อกแก้วเดียวแล้วหลังจากนั้นเรามารู้ว่าท้องแต่ไข่ในท้องไม่มีการพัฒนาแล้วเลยแท้งอยากให้คุณแม่รีบไปปรึกษาหมอนะคะ

ไปโรงพยาบาลด่วนจร้า แล้วก็บอกกับเหมือนที่เขียน เพราะหมอจะได้ซาวดูลูก ว่าปลอดภัยดีไหม ให้หมอบ่นนิดหน่อย กับตัวน้องเองจะเป็นอันตราย

ต้องดูอายุครรภ์ว่าเท่าไรค่ะ เคยถามหมอ หมอบอกถ้าอายุครรภ์ไม่น้อยมาก กินยาสตรีไปมันจะเปลี่ยนเป็นบำรุงแทน

ถ้าไม่มีภาวะแท้งเเทรกซ้อนก็ไม่เป็นไร แต่ถ้ามีน้องก็คงไม่อยู่

VIP Member

แนะนำว่า คุณแม่ปรึกษาคุณหมอจะดีกว่านะคะ

กินทีเดียวเลยเหรอคะ4ขวด???

ปรึกษาหมอคะ

หาหมอค่ะ

หาหมอค่ะ