10 ตอบกลับ

ทางนี้แม่แพ้ท้องหนักจนต้อง.เข้า.รพ ไม่ไหวเพลียมากๆกินอะไรไม่ได้เลย สุดท้าย เดินข้ามสามีคะ สรุปวันถัดไป สามีแพ้แทน เราหายเฉยเลย ของที่สามีชอบ สามีเหม็นหมดอ้วกออก ปวดหัว อยากจะนอนอย่างเดียว เราบอกรู้รึยังว่า ผู้หญิงตอนแพ้ท้องมันเหนื่อยแค่ไหน มันบอกรู้แล้วว่าเมียเหนื่อยและทรมานมาก เราสงสารนะแต่อยากให้สามีรับรู้ความรู้สึกนี้ พอให้เขากินยาแก้คลื่นไส้อาเจียนของเราที่หมอให้ 3วันหายแพ้คะ และหลังจากนั้นสามีก็อ้อนตลอด และบอกทีหลังไม่ต้องข้ามกูแล้วนะ 🤣🤣🤣

แนะนำให้หมอค่ะ ตอนที่บ้านนี้กินอะไรไม่ได้เลย ก็ไปหาหมอค่ะ คุณหมอฉีดยาให้แล้วก็ให้ยากบับมาทานค่ะ หลังจากหากหมอแรกๆก็พอทานได้ค่ะ กินยา 1-2 วันก็ดีขึ้นทานได้ปกติ

เหมือนกันเลยจ้า แม่บ้านนี้ไม่แพ้ ตรวจก่อนปจดมา4วัน ที่ตรวจเพราะสังเกตว่าพ่อบ้านแพ้ท้องแทน กินของเปรี้ยวบ่อย ไม่รู้เกี่ยวกันไหม

บ้านนี้เปนค่ะแต่ไม่มากส่วนมากจะกินของเปรี้ยวๆแทน ถ้าเขารู้สึกว่าได้กลิ่นอาหารแปลกๆก็จะไม่กินค่ะ กลัวอ้วก

ต้องลดความเครียดและความตื่นเต้นลงมาค่ะ เกิดจากฮอร์โมนผู้หญิงพุ่งเพราะสิ่งที่บอกไป

VIP Member

คุณพ่อสู้ๆ นะคะ พ่อบ้านนี้แพ้ตั้งแต่รู้ว่าท้องจนแม่จะคลอด เด้วพ่อๆก็ปรับตัวได้ค่ะ

แสดงว่าพ่อรักแม่มาก😍 เดี๋ยวก็หายค่ะ ทานอาหารอ่อนๆไปก่อนทานพวกยาแก้คลื่นไส้

รอสามเดือนเดียวก็หาย​ บอกคุณพ่อสู้ๆเพื่อลูก😅

VIP Member

แนะนำหาหมอค่ะ หมอจะให้ยามาทาน

หาหมอค่ะหมอจะให้ยาแก้แพ้มา