17 ตอบกลับ

VIP Member

เลือดล้างหน้าเด็กจะมีได้ แต่ต้องก่อนประจำเดือนขาดหรือหลังไข่ตก7-10วันค่ะ ออกเล็กน้อยพอติดกกน.เกิดจากไข่ฝั่งตัวในผนังมดลูก แต่ถ้าตรวจเจอว่าท้องแล้วไม่ควรมีเลือดออกค่ะ เป็นแท้งคุกคาม

เหมือนประจำเดือนค่ะ แต่มาไม่ถึงผืนผ้าอนามัย และเราก็ท้อง เรานึกว่าเราเป็นประจำเดือน ท้อง2ด้วย น้องยังกินนมอกอยุ่ด้วย “น่าจะเป็นเลือดล้างหน้าเด็กนะคะที่เขาเรียกๆกัน”

แต่ถ้ารู้ตัวว่าตั้งครรภ์แล้ว ไม่ควรมีเลือดค่ะ อาจเกิดภาวะแท้งได้ ของเราเลือดออกไม่ถึงผืนผ้าอนามัย เสียน้องคนที่3ไปตอน13วีคค่ะ “น้องหัวใจหยุดเต้น”

ตอนที่รู้ว่าท้องมีเลือดออกมาแค่2วันเองค่ะ คล้ำๆ พอตรวจแล้วจึ้น2ขีด ไปฝากครรภ์เลยค่ะ ได้2เดือนแล้วตอนฝากครรภ์ ตอนนี้37สัปดาห์แล้วค่ะ

เลือดล้างหน้าเด็กเป็นก่อนเริ่มท้องค่ะ เป็นนิดเดียววันเดียว แต่ถ้าหากท้องอยู่บะมีเลือดออกไม่ใช่เลือดล้างหน้าเด้กค่ะ

เลือดล้างหน้าเด็กไม่มีค่ะ ไม่มีในโลกนี้ เริ่มตั้งครรภ์ เด็กยังไม่มีหน้าค่ะ ถ้าท้องแล้วมีเลือด เสี่ยงแท้งค่ะ

VIP Member

เลือดล้างหน้าเด็กสีจะคล้ำๆค่ะ เราก็เคยเป็นตอนท้องลูกคนแรก กะปริบกะปรอยเป็นอาทิตย์เลยค่ะ แต่เป็นวันละนิด

เราไม่มีเลือดล้างหน้านะคะ หมอบอกถ้ามีเลือดเสี่ยงแท้ง แม้แต่หยดเดียวก็เสี่ยงค่ะ

เลือดล้างหน้าเด็กไม่มีนะคะแม่ ถ้าเลือดออกระหว่างตั้งครรภ์คือภาวะแท้งคุกคามค่ะ

มีเลือดออกสีชมพูคล้ายเลือดประจำเดือนค่ะมากระปริบกระปรอยพอมาตรวจตั้งครรภ์ค่ะ

ทางการแพทย์ไม่มีเลือดหรือเมนล้างหน้าเด็กคะ