เด็กน้อยผู้กลายมาเป็นเเม่ในวันนี้

อยากจะขอบคุณครอบครัวที่ได้มอบความรักความอบอุ่นให้ดิฉันจนบัดนี้ ได้โตมีครอบครัวได้ส่งต่อความรักความรับผิดชอบการดูแลเอาใจใส่ครอบครัวที่เป็นสถาบันหลัก สถานที่เเรกที่ได้อยู่และเรียนรู้เพื่อนำมาใช้ชีวิตในสังคม เราคงไม่ได้หวังอะไรๆจากลูกขอเเค่เค้าเอาตัวรอดจากทุกเหตุการณ์ที่เขาได้พบเจอในเเต่ละวันไปได้ เราอาจจะต่างกันเเต่เเม่ทุกคนรักลูกเหมือนกันเเต่มีเหตุผลที่ต่างกันออกไปในการเลี้ยงดู ใช้ช่วงเวลาของคุณเพื่อดูแลคนที่คุณรักให้ได้มากที่สุด #ขอบคุณกับทุกเหตุการณ์สู้ๆค่ะคุณเเม่ทุกท่าน

1 ตอบกลับ

เราก็เลี้ยงลูกด้วยความหวังเดียวเลยค่ะ อยากให้เค้าเอาตัวรอดได้ในสังคม และไม่สร้างภาระหรือความเดือดร้อนให้ใคร เท่านี้ก็พอแล้วค่ะ