5 ตอบกลับ

หมอประเมินแล้วเริ่มได้ค่ะ น้อยๆอย่างที่หมอแนะนำค่ะ ถ้าน้องไม่มีปัญหาการขับถ่ายก็ป้อนไปเรื่อยๆค่ะ ค่อยๆเพิ่มขึ้นทีละนิด

ได้เลยค่ะ ไม่คิดว่าจะเร็วขนาดนี้แม่ตื่นเต้นกว่าน้องอีกค่ะ😅 ขอบคุณที่แนะนำนะคะ🙏

แปลกจังเลย ปกติหมอไม่น่าจะแนะนำให้ทารกกินอาหารก่อน6เดือนนะคะ

ใช่ค่ะ เท่าที่หาข้อมูลมาส่วนมากจะให้น้องเริ่มทานตอน6เดือน แม่ก็งงเหมือนกันค่ะเลยลังเลว่าจะให้กินดีมั้ย

Super Mum

ถ้าหมอประเมินแล้วก็สามารถให้น้องเริ่มกินได้ค่ะ

โอเคค่ะแม่🙏

VIP Member

หมอประเมินให้กินข้าวบดเเล้วหายห่วงค่ะ

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

ถ้าหมอประเมินก็สามารถทำได้คะ

โอเคค่ะแม่