14 ตอบกลับ

VIP Member

ท้องอ่อนๆไม่ควรกินนะคะ จะทำให้มดลูกบีบตัว รอให้ท้องแก่ๆก่อนค่ะ ของเรา8เดือนเลยค่ะค่อยได้กิน ไม่อยากเสี่ยงมันไม่คุ้มค่ะ แต่บางคนก็กินได้มันก็น่าจะอยู่กับร่างกายของคนด้วยค่ะ แต่ไม่มั่นใจอย่าเสี่ยงเลยค่ะ

ถามคุณหมอคะ แต่บ้านนี้กินตั้งแต่ท้องอ่อนจนตอนนี้4เดือนก็ปกติ คำว่าเค้าว่าๆๆๆบางทีก็ต้องหาหลักวิชาการมาหักล้างบ้างนะคะ ไม่งั้นห้ามเยอะเลย

กินได้ค่าาา บ้านนี้ก็กินตั้งแต่ท้องอ่อนๆ ไม่มีภาวะเสี่ยงอะไร แถมพ่อบ้านนี้ชอบให้กินเยอะๆด้วย เชื่อว่าลูกจะผิวดี 😂 ปัจจุบัน6เดือนแล้วจ้า

คงแล้วแต่ร่างกายของแต่ละคนว่ารับได้แค่ไหนเนาะ

ถ้าไม่มีภาวะเสี่ยงก็กินได้ค่ะแม่ บ้านนี้กินตั้งแต่ท้อง 2 เดือนตอนนี้ 6 เดือนแล้วค่ะ กินแต่น้ำไม่กินเนื้อทุกวันๆละ 1 ลูก

ถ้าไม่มีภาวะเสี่ยงแท้งก็กินได้ค่ะ​ แต่บ้านนี้สามีห้ามเด็ดขาด​ บอกให้รอ​ 7​ เดือน​ ใกล้คลอดค่อยกิน​ อิแม่จะลงแดงให้ด้​

อ่อจ้าา

บ้านนี้แม่สามีบอกว่ากินได้ค่ะ กินตั้งแต่ท้องอ่อนๆเลยค่ะแต่ก็ปกติค่ะ น่าจะแล้วแต่คนนะคะแม่

ไม่เกี่ยวค่ะ ถ้าเราไม่มีภาวะเสี่ยงแท้งไม่เป็นไรค่ะ แต่กินอย่างเยอะนะค่ะระวังน้ำตาล

สอบถามหน่อยคะ ตอนนี้แม่ สามารถ มี พสพ กับสามีได้ปกติไหมคะ ต้องงดไหม

บ้านนี้กินตั่งแต่รุ้ว่าท้องค่ะ ตอนนี้จะคลอดแล้วค่ะ

VIP Member

อาจจะแล้วแต่คนค่ะแม่ บางคนทานได้ บางคนมีภาวะอื่นตามมา

อ่อจ้า ขอบคุณค่ะ 😊

ท้องอ่อนไม่ควรกินนะคะแม่ อดใจรอท้องแก่อีกนิดนะคะ