14 ตอบกลับ

นึกว่าเป็นคนเดียว😄 กำลังเป็นเลยค่ะ หิวแต่หวานๆ เค้ก น้ำปั่น นมเย็น ไอติมกะทิ ขนมปัง ปกตินานๆกินทีตอนนี้หิวกินทั้งวัน แต่ก็พยายามกินพอชิมๆกลัวเบาหวานค่ะ เมนูประจำวันปั่นกล้วยใส่นมจืด หรือเป็นโยเกิร์ตรสธรรมชาติพอช่วยได้สดชื่นสบายใจนิดนึง (ท้องแรก )

บ้านนี้6เดือนกว่าหิวบ่อยมากๆค่ะ เดี๋ยวๆกินข้าวไม่ถึงชม.กินจนแบบเบื่อข้าวเบื่ออาหารมากๆค่ะ แต่ไม่กินคือจะปวดท้องเลยค่ะ ต้องมีขนมปังติดบ้านไว้ตลอดเลยค่ะ

บ้านนี้ปกติค่ะ ทานครบ3มื้อเหมือนตอนยังไม่ท้อง พยายามกินเป็นเวลาค่ะ มันจะมีผลต่อลูกตอนคลอดมาเค้าจะกินไม่เป็นเวลาเหมือนตอนเราท้อง

หิวบ่อยค่ะ แต่อย่ากินอาหารชนิดเดียวกันบ่อยๆ หรือซ้ำๆนะคะ เสี่ยงลูกแพ้อาหารชนิดนั้นๆค่ะ ให้กินอาหารให้หลากหลาย 😊

TapFluencer

ของเราก้ประมาณนี้เลยจ้า ตั้งเเต่เดือนที่ 6 ด้วยนะ😂 ระวังเบาหวานถามหานะคะ ตั้งเเต่ไตรมาส2-3 นี้จะมีการตรวจเบาหวาน

บ้านนี้เป็นจ้า อยากของหวานตลอดเเต่ต้องคอยควบคุมตัวเองไม่ให้กินของหวานเยอะเพราะเสี่ยงน้ำตาลในเลือดสูง

VIP Member

ช่วง 6 เดือน หิวมากค่ะแปปๆหิวแล้ว หิวจนสั่นถ้าไม่ได้กินหงุดหงิดมากค่ะ ต้องมีขนมปังติดบ้านตลอดค่ะ

บ้านนี้ตอนนี้8เดือนก็ยังอยากเหมือนแม่เลยค่ะ ไม่อยากของเปรี้ยวเลยตั้งแต่ท้อง🤣🤣

จะเข้า7เดือนแล้วค่ะ ชอบข้าวหวานมาก ไม่ได้กินหวานเหมือนกินไม่อิ่มเลยค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้เป็นเหมือนกันค่ะ พอเดือนที่6 หิวบ่อย หิวของหวาน อยากขนมปัง 😂