6 ตอบกลับ

น้องอาจจะผิวแพ้ง่าย ค่ะ ลูกเราก็เป็น 4เดือนแล้ว หมอแนะนำให้อาบน้ำธรรมดาไม่ต้องฟอกสบู่ อย่าอาบนาน อาบเสร็จให้ทาครีม(ใช้ครีมของหมอ รพ.เด็กอยู่) ที่ท้องเริ่มหาย แต่ตอนนี้ มีเห่อขึ้นมาอีก ให้คอยสังเกต บางทีเวลาเราอุ้มเสื้อน้องเปิด ท้องถูกับเสื้อผ้าของคนอุ้มก็กระตุ้นให้ผื่นขึ้นได้ ขอให้น้องหายไวๆนะคะ

น้องน่ารัก ขอบคุณครับ

ขอให้น้องหายเร็วๆนะคะ ผิวเด็กแพ้ง่าย อันตรายจริงๆ ขอบคุณสำหรับวิทยาทานค่ะ

น้องไม่เป็นอะไรมากก็ดีแล้วค่ะ หายเร็วๆนะคะ

VIP Member

อิแม่บ้านนี้ตกใจหมด 555 ดีที่ไม่เป็นไรมาก

ขอบคุณครับ

Super Mum

ขอให้น้องหายเร็วๆ นะคะ

VIP Member

ขอให้หายเร็วๆๆค่ะ