12 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ให้ดูดไม่ไหวค่ะ งดเข้าเต้า ปั้มใส่ขวดให้กิน 2วัน พออิแม่เริ่มดีขึ้น เอาลูกมาเข้าเต้าใหม่ สรุปลูกไม่ดูด 😂😂😂 ติดขวดเฉย เลยต้องปั้มใส่ขวดให้กินตลอด ขยันปั้มทุก2ชั่วโมง น้ำนมจะได้ไม่หด แถมมีเหลือพอทำสต๊อกเก็บไว้ให้ลูกได้ด้วยค่ะ เวลาอิแม่ออกไปข้างนอก ยายก๋จะเอานมสต๊อกมาอุ่นใส่ขวดให้หลานกิน อิแม่ก็ไปทำธุระได้สบาย ไม่ต้องกลัวลูกร้องเข้าเต้า 😂😂😂

สู้ๆนะคะแม่ เดี๋ยวก็ดีขึ้นเองค่ะ

เข้าใจเลยค่ะแม่ ทายาด้วยนะคะจะหายไวขึ้น บ้านนี้พอนมแตกให้งดเข้าเต้าเลยค่ะ ใช้ปั๊มให้กินไปก่อน พอหายแตกค่อยเข้าเต้าใหม่ค่ะ ทนไม่ไหวจริงๆ

ใช่ค่ะเจ็บมากๆ พักเต้าเลยค่ะ แม่สู้ไม่ไหว

บีบนมใส่ฝาขวดน้ำแช่ช่องฟรีชคะ แล้วเอามาประคบ ไม่เกิน2วันหาย หายเร็วกว่าทาด้วยน้ำนมบีบสด เราเป็นบ่อยมาก

ท่าน้องจุ๊บเต้างดทายานะคะ ไม่มียาไหนปลอดภัย ยิ่งยาม่วงยิ่งเเล้วใหญ่

VIP Member

อย่าให้น้องดูดเเล้วมีเสียงนะคะต้องดูดเเบบเเต็มๆเม็ดเต็หน่วยไม่ใช่ดึงออกด้วยนะคะจะทำให้หัวนมเเตกคะ

สู้ๆนะคะขอให้หายไวๆนี่คือบทบาทความเป็นเเม่✌️😊😁

เอาน้ำนมทาแผล บ้านนี้งดเข้าเต้าเลยคะ ปั้มให้กินไปก่อน แม่ไม่ไหวคะ น้ำตาเล็ดกันเลย

บ้านนี้ลูกกินเป็นกรี๊ดค่ะ ปั๊มก็ไม่ออก นั่งบีบนั่งเค้นก็ไม่ออกเลย ยอมให้น้องเข้าเต้าแล้วกรี๊ดเอาค่ะ5555

เอาหมึกม่วงทานะค่ะจะได้ดีขึ้นน้องดูดได้ไม่มีปันหาค่ะ

ค่ะ 😊

คือที่มาของเลือดในอกผสมของจริงเลยค่ะ คุณแม่สู้ๆ💕

ส่วนแม่คนนี้ก็ไข้ขึ้นเลยจ้า ...สู้ๆ นะคะคุณแม่✌

เอาน้ำนมทาแผลจะหายไวค่ะ สู้ๆค่ะแม่

โอเคค่ะขอบคุณค่ะ❤️

VIP Member

ใช้เครื่องปั๊มแรงเกินไป