4 ตอบกลับ

VIP Member

เป็นค่ะ ควรกินให้ครบตามหมอสั่ง ร่างกายเราสูญเสียเคลเซียม วิตามินในการตั้งครรภ์เยอะมาก ดังนั้นยาต่างๆพวกบาบำรุงเลือด ยาเสริมเคลเซียมสำคัญมากค่ะ เพราะเด็กยังต้องได้รับตรงนี้จากเราด้วย มีวินัยเยอะๆนะคะ

ทำไมถึงไม่กินหรอคะ ยาที่หมอให้คือวิตามินยาบำรุงที่ดีต่อแม่และลูกในท้อง ที่เหมาะสมตามอายุครรภ์นะคะ ถ้าทานแล้วแพ้ควรแจ้งให้หมอเปลี่ยนยาให้ แต่ไม่ควรหยุดกินเองนะคะ

น้องอาจไม่สมบุญ หรือได้รับสารอาหารไม่พอคะ

ควรกินนะคะ บำรุงลูกทั้งนั้นเลยค่ะ