8 ตอบกลับ

แนะนำให้รีบหาหมอตรวจภายในเลยนะคะ เพราะโดยปกติไม่ควรมีเลือดออกค่ะ ขอเราเลือดออกสีแดงสดเลยค่ะหลังมีเพศสัมพันธ์ เรากังวนมากเลยรีบไปหาหมอพบว่าลูกปลอดภัยดีค่ะ แต่เป็นเลือดของติ่งเนื้อที่อยู่ด้านใน ตรงปากมดลูก อาจจะต้องตัดและรักษาต่อไปค่ะ รีบไปตรวจนะคะคุณแม่ 💗

เลือดออกเยอะไหมคะแม่ ออกเป็นลิ่มเลือดไหมคะ

งดมีเพศสัมพันธ์ก่อนนะคะคุณแม่ คนท้องไม่ควรมีเลือดออกค่ะ

แนะนำไปหาหมอนะค่ะจะได้ตรวจให้แน่ใจค่ะ

ขอบคุณค่ะ

TapFluencer

หาหมอค่ะคนท้องไม่ควรมีเลือดออก

แนะนำไปหาหมอค่ะเราเคยแท้งมาแล้ว

หลังจากมีเพศสัมพันธ์กับแฟนก้มีเลือดออกอยู่2วันแร้วก้เริ่มมีอาการปวดท้องเหมือนประจำเดือนไปหาหมอ หมอซาวด์ดูน้องก้ยังอยู่แต่พอกลับถึงบ้านปวดท้องเริ่มหนักขึ้นสักพักน้องก้หลุดเรยค่ะ เสียใจมากตอนนั้น

หาหมอคะเพื่อความแน่ใจคะ

Super Mum

แนะนำหาหมอค่ะ

Super Mum

แนะนำหาหมอค่า