9 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอนน้องได้ 1 เดือน 20 วันไปตรวจหลังคลอดพร้อมฉีดยาคุมแบบ 3 เดือน อีกประมาณสองอาทิตย์ถัดมา ประจำเดือนก็มาเลยค่ะ ทั้งให้นมลูกทั้งเป็นประจำเดือน เพลียสุดๆ กล่อมลูกนอนทีไร หลับก่อนลูกทุกที 😅

แม่ไม่ต้องกังวนนะคะ แต่ละคนมาไม่เท่ากันค่ะ บางคนสองเดือนมา บางคนปีหนึ่งถึงมา ถ้าให้นมลูกเป็นไปได้ว่าอาจถึงห้าเดือนหรือจนกว่าลูกจะหย่านม

บ้านนี้ยังไม่มา ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับไปฉีดยาคุมมาหาหรือป่าว 2เดือน20วัน

นี่ 45 วันหลังผ่าคลอดก็มาเลยค่ะ แต่บางคนลูกหย่านม ถึงจะมาค่ะ

บ้านนี้มาตั้งแต่ลูก1เดือน ตอนนี้2เดือนแล้วก็มาปกติเลยค่ะ

เรามาตอน 5 เดือนค่ะ บางคนก็มาหลังลูกหย่านมก็มีแม่

TapFluencer

จะ5เดือนแล้วค่ะ (ให้นมน้องด้วย)

บ้านนี้มาตอน 1 เดือนค่า

VIP Member

📌📌📌📌📌