10 ตอบกลับ

บ้านนี้ตรวจเจอหลังประจำเดือนขาด 2 วัน หมอและเครื่องซาวด์นับอายุครรภ์ได้ 4สัปดาห์ 5 วันค่ะ

ส่วนมากคุณหมอจะคำนวนเวลาให้หลังจากวันที่คุณแม่ประจำเดือนมาครั้งสุดท้ายค่ะ

ขอบคุณ แม่ๆ ทุกคนเลยนะค่ะ วันนี้ไปหาหมอมาแล้ว 5 สัปดาห์กับอีก 3 วันค่ะ

เดี่ยวคุนหมอถามเองว่าประจำเดือนเริ่มขาดเดือนไหนวันที่เท่าไหร่ค่ะ

เดี๋ยวคุณหมอจะสอบถามเรื่องประจำเดือน แล้วจะคำนวนให้เองค่ะแม่

นับจากวันแรกของประจำเดือนที่มาครั้งสุดท้ายค่ะ

มีตารางหรืออีกหลายๆแอพคำนวณยันวันคลอดเลยค่ะ😊

นับจากประจำเดือนวันแรกครั้งสุดท้ายค่ะ

วันแรก ของ ปจด ครั้งล่าสุด ค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ