10 ตอบกลับ

ท้องแรกแท้งเหมือนกันค่ะแม่ เพิ่งตรวจเจอว่าท้องนับตามแอพ 6wค่ะ ตอนแรกกะว่าจะไปตอน 8w อยากซาวด์แล้วเจอตัวน้อง แต่แฟนอยากให้ไปเร็วๆ ว่าจะไปฝากวันนี้ค่ะ

ทางนี้รอไปฝากสิ้นเดือนนี้ค่ะ 😊

ท้องแรกแท้งเหมือนกัน ตอนนี้25สัปดาห์แล้ว คุณแม่งดเดินเยอะนะคะ บ้านนี้หมอบอกให้เป็นคนขี้เกียจไปเลย ช่วง12สัปดาห์แรกกินๆนอนๆไปเลยค่ะ

ท้องแรกแท้งเหมือนกันคะ​ ตอน5w ตอนนี้​35wแล้วคะ​ แม่รีบไปฝากครรภ์​นะคะ​ เดี๋ยวคุณหมอจะได้ให้ยาบำรุงครรภ์​มาทาน​ ยินดีด้วยนะคะแม่​

ท้องแรกแท้งเหมือนกันค่ะตอน11week แต่ตอนนี้ท้อง3แล้วค่ะ29weekแล้วแม่พยายามอย่าทำงานหนักนะคะ

งดมีอะไรกับคุณพ่อช่วงไตรมาสแรกก่อนนะคะแม่ รีบไปฝากครรภ์หมอจะได้ตรวจและติดตามน้อง

บ้านนี้ก็ท้องสอง ท้องแรกภาวะแท้งคุกคามตอน7วีคเหมือนกัน ตอนนี้14วีคแล้วค่ะ

บ้านนี้3วีค ชัดมาก ท้องที่สาม มีเลือดออกด้วยค่ะ แต่น้องยังไม่หลุด

เลือดออกแบบไหนค่ะ

พักผ่อนเยอะๆ งดกิจกรรมหนัก เป็นกำลังใจให้นะคะ

ยินดีด้วยค่ะแม่

Super Mum

ยินดีด้วยค่า