14 ตอบกลับ

VIP Member

ทำงาน 7-11 ค่ะ ข้อ 2 ทำไมได้ เพราะเขากดดันยอดตลอด เราอยู่คนเดียวที่หอด้วย ขี่รถไปกลับคนเดียวยิ่งเครียดยิ่งเหนื่อย ข้อ 3 แทบจะไม่ได้ทาน เช้ากินนมปังกับนมลองท้อง 8 โมง น้ำไม่ได้แตะยันเที่ยงถึงจะได้กินข้าวอีกรอบรีบกินรีบยัดกลัวเขารอก็จะอ้วก เลยกินได้นิดเดียวแล้วออกไป ข้อ 6 ยืน-วิ่ง-ก้ม-ยกของ ตลอดเวลา พูดบลาๆกับลูกค้า สาขาเรามีตู้ vending เป็นตู้อัตโนมัติ เราต้องหอบคัวหอบของมาเติมเองคนเดียว คนอื่นพักหมดแล้ว ได้นั่งแล้ว เราต้องมาทำงานต่อ ข้อ 7 เจ็บท้องยังติองยืนทำอยู่เลยค่ะ ท้องแรกไม่แน่ใจว่าเจ็บเพราะอะไร กลับบ้านไปอ่านดูเขาว่าท้องแข็งเพราะมันเกรงเฉยๆ ไม่อันตราย ตอนนี้ 7 เดือนแล้วค่ะก็ยังเป็นอยู่แบบนี้เหมือนเดิม คิดถึงสมัยก่อนที่งานยังไม่เพิ่มขึ้นขนาดนี้ อันนี้งานเพิ่มขึ้น เงินเดือนลด โบนัสลด พักร้อนลด แล้วบอกบริษัทตัวเองไม่มีปัญหาอะไรในช่วงโควิด ไม่เดือนร้อนจ้าาาา

แม่บ้านนี้พยายามเลี่ยงทุกอย่างค่ะ แต่เรื่องยืนแม่เลี่ยงไม่ได้เลย แม่ยืนนานมากค่ะ 20กว่ากิโล ขึ้นรถโดยสารประจำทางไม่มีใครลุกให้แม่นั่งเลย เพราะแม่ท้องโตไม่มากมั้งคะ ในใจแม่อยากจะบอกว่า ขอนั่งได้ไหม เค้าท้อง แต่ไม่กล้าค่ะ สมัยนี้ ผู้ชายบางคนเค้าไม่เสียสละให้คนท้อง คนแก่นั่งกันแล้ว แง 😂😂😂

ช่วงท้องแก่อาจจะนอนเยอะไปหน่อยคะ มีแต่กินแล้วก็นอน

ข้อ4อธิบายหน่อยค่ะ แปลว่าดื่มมากกว่า1 แก้วไม่ดีหรอคะ

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้ดื่มนมวันละ2กล่องค่ะ สลับกันหลากหลายชนิด

เก็บอึ กับเช็ดฉี่น้องหมาได้ไหมคะ

เราดื่มนมมากกว่า2-3แก้วต่อวันค่ะ

ทำเกือบทุกข้อแต่ไม่สูบบุรี่

ไม่ได้ทำข้อไหนเลย เลี่ยงหมด

VIP Member

บ้านนี้ดื่มนม 2 แก้วต่อวันคะ