2 ตอบกลับ

ข้าวเหนียว คือ ของ แสลงค่ะคุณแม่😍ข้าวเหนียวเกี่ยวอะไรกับอาหารแสลง ข้าวเหนียวเป็นอาหารที่ย่อยยากค่ะ เวลาร่างกายย่อยข้าวเหนียว จะต้องใช้พลังงานในการย่อยมากกว่าปกติ เมื่อร่างกายใช้พลังงานมากกว่าปกติก็จะทำให้ร่างกายร้อนขึ้นค่ะ เมื่อร่างกาย​เกิดความร้อนมากขึ้น การอักเสบปวด บวม แดง ร้อน​ต่างๆในร่างกายก็จะมากขึ้นตามความร้อนที่เพิ่มขึ้นค่ะ อดใจอีกนิดนะคะคุณแม่❤️รอให้แผลหายดีก่อน🥰แต่ก็ขึ้นอยู่กับภูมิต้านทานและร่างกายของแม่แต่ละคนด้วยค่ะ ส่วนตัวเราอันไหนที่เขาว่ามีลูกแล้วห้ามกินอาจจะผิดจะบูนถึงตาย แต่เรากินหมดค่ะ😂 ไม่เป็นอะไรเลย ดีนะไม่ตายทิ้ง😆ก็งงๆอยู่ว่าใช้ชีวิตมาถึงขนาดนี้ได้ยังใง😅😂

บ้านนี้กินข้าวเหนียวตั้งแต่อยู่ไฟเลยจ้า ตอนนี้ปกติดีทุกอย่าง 😄😄