12 ตอบกลับ

ไม่ค่ะ ออกมาดีแล้วฝืนอยู่ต่อไปเราก็ไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นเขาเป็นพ่อคนแล้วน่าจะคิดได้กับเรื่องแบบนี้นะ อีกอย่างสารเสพติดอ่ะเนอะลูกเราก็เล็กออกมาพักใจก่อนดีกว่าเนอะ ไว้ให้เขาคิดได้หรือตัดให้ขาดก่อนนะคะ✌️✌️

ถอยออกมาเพื่อตั้งหลัก ไม่ได้เป็นการเห็นแก่ตัวนะคะ ถ้าเค้าคิดได้ เค้าจะปรับตัวเอง แต่ถ้าเค้ายังคิดไม่ได้ ก้อถือซะว่า เราออกมาเพื่อเจออะไรใหม่ๆ ทำทุกอย่างเพื่อลูก คิดถึงลูกเยอะๆค่ะ

ขอบคุณทุกคอมเม้นมากเลยนะคะ ที่ให้กำลังใจแม่ ตอนนี้แม่เข้มแข็งมากแล้วคะ และตอนนี้ก็แยกกันอยู่แล้วพ่อน้องเค้ากำลังปรับตัวคะถ้าเลิกได้เมื่อไหร่แม่จะให้โอกาสกับพ่อน้องอีกครั้งคะ

อย่าฝืนให้ลูกอยู่ในสังคมแบบนั้นเลยค่ะมันไม่ดีต่อตัวลูกเอง อย่าให้เขาเห็นอะไรแบบนั้นดีกว่าการให้เขาเรียนรู้และคิดเอาเองว่าสิ่งที่พ่อเขาทำมันดีงาม

ไม่เห็นแก่ตัวนะคะ สงสารลูกเพื่อวันไหนสามีเกิดอารมณ์ชั่ววูบทำร้ายลูกเมียละ ไม่คุ้มนะทางที่ดีกลับไปอยู่บ้านพ่อแม่ดีที่สุดคะ

เห็นแก่ตัวยังไงไม่เข้าใจค่ะ คนเล่นยาขี้โกหกอย่างนี้แหละ ขี้ขโมยด้วยนะเปลี่ยนไม่ได้หรอกค่ะ ไปเถอะถ้ามันทำให้ทุกอย่างดีขึ้น

ออกมาสองคนลำบาก แปลว่าตอนนี้อยู่กับสามีคือสุขสบายเหรอ ??? ตอบคำถามตรงนี้ให้ได้ก่อนค่ะ แล้วจะรู้คำตอบ

กลับบ้านหาพ่อแม่เราค่ะ แม่เพิ่งคลอดจะอยู่กันเอง2แม่ลูกกลัวจะลำบากค่ะ

กลับไปอยู่บ้านเราเถอะคะ..ถ้าพ่อเด็กคิดได้ก็จะทำตัวดีกลับไปหาเองแหละ

ควรเลือกสิ่งที่ดีที่สุดเพื่อรักษาสิ่งที่มีค่ามากที่สุดค่ะ