เป็นผื่นหลังคลอด มีแม่คนไหนเคยเป็นไหมคะ

หลังคลอดน้องประมาน2สัปดาห์เริ่มคันมีผื่นขึ้น แต่แม่เกาแรงด้วยค่ะ จนมีรอยช้ำเป็นจ้ำๆ และแม่ได้ไปปรึกษาหมอโรคผิวหนังมาแล้ว หมอวินิจฉัยว่า แม่เป็นโรคหลอดเลือดอักเสบค่ะ แต่ยังหาสาเหตุที่แน่ชัดไม่ได้ ต้องไปตรวจเลือดก่อนค่ะ อยากถามแม่ๆท่านอื่นมีใครเคยเป็นบ้างไหมคะ (ถ้าเป็นเพราะยาบล็อคหลังก็พอโล่งใจไปค่ะ ) แต่หมอบอกว่าถ้าเป็นหลอดเลือดอักเสบมันค่อนข้างอันตรายค่ะ อาจจะอันตรายถึงชีวิตค่ะ ถ้าไม่รีบรักษา เสี่ยงต่อไตวายด้วยค่ะ ตอนนี้แม่เริ่มเครียดแล้วค่ะ จะไปตรวจเลือด ตรวจค่าไต ภายในสัปดาห์นี้ค่ะ ขอกำลังใจให้แม่ด้วยนะคะ#ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ใครมีประสบการณ์