14 ตอบกลับ

บ้านนี้นึกว่าหมอไม่นัดตรวจหลังคลอดจนลูกได้2เดือนมาเปิดสมุดชมพู อ่าวหมอนัดตรวจด้วยหรอแม่ลองดูในสมุดชมพูลูกนะคะเผื่อเปนเหมือนบ้านนี้

บ้านนี้หมอจะแนบไว้หน้าสมุดเลยค่ะ

หมอนัดค่ะแต่บ้านนี้ไม่ได้ไปไม่มีตังค่ารถค่ายาค่าหมอไปคงหมดหลายบาทงบน้อยค่ะ

บ้านนี้หลังคลอด 6 สัปดาห์ค่ะ อยากตรวจแม่ไปตรวจที่รพ. ที่คลอดเลยค่ะ

45วันหลังคลอดและในช่วง45วันนั้นจะต้องไม่มีเพศสัมพันธ์​ด้วยนะคะ

ของเรา6สัปดาห์หลังคลอดจ้า มีใบนัดให้เรียบร้อย

เดือนครึ่งหรือ 6 สัปดาห์หลังคลอดค่ะ

ครั้งแรก1อาทิตย์,ครั้งที่2อีก6wค่ะ

VIP Member

ปกติหมอต้องนัดให้นะคะ แปลกจัง

หมอนัด 6 สัปดาห์หลังคลอดค่ะ

ปกติหมอต้องนัดตรวจนะคะ