ประจำเดือนหลังคลอด

หลังคลอดกี่เดือนคะประจำเดือนถึงมาเป็นปกติ ทางนี้ตรวจหลังคลอดไป มดลูกเข้าอู่ดีแต่มีเลือดนิดหน่อยพอลูกอายุได้ 2 เดือนประจำเดือนก็มา 4 วัน พอผ่านไปอีกสัปดาห์หนึ่งประจำเดือนก็มาอีก 6 วัน ก็เลยงงว่าใช่ประจำเดือนหรือเปล่า ตอนนี้ลูกอายุได้ 2 เดือน 12 วัน แม่ก็ยังมีประจำเดือนอยู่ค่ะ เดือนนี้มา 2 รอบเลยทั้งต้นเดือนและกลางเดือน ไม่ทราบว่าจะผิดปกติไหมคะท้องแรกค่ะ ไม่มีประสบการณ์ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ว่าประจำเดือนจะมาปกติเมื่อไหร่ #เเม่มือใหม่ค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ