13 ตอบกลับ

เค้าทำแค่ซักผ้ากับกวาดถูห้องนอนตัวเองค่ะ อยู่บ้านแฟนเขาญาติเยอะ เขามีหน้าที่ของเขาแล้ว เช่นน้องสาวแฟนเป็นแม่ครัว ลูกพี่ลูกน้องแฟนเป็นคนล้างจานไรงี้ เราอยู่มา 6 ปี ไม่เคยทำไรเลย5555555 ต่อให้ไม่ท้องก็หน้าที่เดิม เคยไปล้างจานแทนสรุป ลูกพี่ลูกน้องโดนด่า 😂

ทำค่ะ ทำงานปกติ ไปออฟฟิส 3 วัน wfh 2 วัน พอเดือนสุดท้ายคงขอ wfh ไปเลย 5 วัน ถ้าร่างกายแข็งแรงปกติดี ทำไปเถอะค่ะ อยู่บ้านเฉยๆก็เบื่อนะคะ ทำงานมีเงินเป็นของตัวเอง ได้ทั้งเก็บออมทั้งช้อปปิ้งสบายใจนะแม่

บ้านนี้ยังทำงานทุกอย่างเหมือนเดิมค่ะ​ ตอนนี้ท้องได้​ 26​ สัปดาห์​แล้ว(ท้องแฝด)​ และคิดจะทำต่อไปเรื่อยๆจนกว่าจะทำไม่ไหวจริงๆ​ เป็นการออกกำลังกายไปในตัวด้วยค่ะ

บ้านนี้ยังทำอยู่เลยค่ะแม่ แต่ลำบากนิดนึงเพราะหนักท้อง แต่เป็นคนอยู่เฉยๆไม่ได้เลยต้องหาอะไรทำตลอด

ท้องแรกก็ทำจนวันคลอด คลอดแล้วก็ยังทำค่ะ เพราะคลอดก่อนกำหนด ยังไม่ได้สอนงานคนอื่น

เราค่า ทำงานทุกอย่างปกติ อะไรทำไหวเราก็ทำค่ะ เผื่อคลอดจะได้คลอดง่ายๆ 😅

บ้านนี้ยังทำอยู่คะจะทำจนกว่าจะไม่ใหวคะ

บ้านนี้ก็ทำค่ะ จะทำจนกว่าจะคลอดค่ะ

ทำปกติค่ะ คงทำจนกว่าจะคลอดเลยค่ะ

ทีตุลาทำงานปกติค่ะ สู้ๆจ้า