3 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ เลือดออก 2 รอบแล้วห่างกัน 10 กว่าวันเลือดออกมีลิ้มเลือดด้วยค่ะ แต่น้องยังอยู่ดีเป็นแท้งคุกคาม แม่อย่าพึ่งเครียดนะคะ ทำใจให้สบายหมอบอกเกิดขึ้นได้ในคนท้องช่วง 1-3 เดือนแรกค่ะ ตอนนี้ 12+5 wk ค่ะ

ไม่มีสาเหตุเลยค่ะ แล้วต้องขูดมดทรมานมากๆ

เราก็เคยคะตอน7w เลือดออกเหมือนประจำเดือน มีปวดท้องด้วยคะ แต่น้องยังอยู่ เลือดหยุดไหลไปเองคะ หมอว่าแท้งคุกคามคะ

อาจมีภาวะเสี่ยงแท้ง ทำใจสบายๆ อย่ากังวลมากนะคะอยู่ในมือหมอแล้ว เครียดมากเดี๋ยวหลุดค่ะ

เสียใจด้วยนะคะ ดูแลตัวเองให้แข็งแรง เดี๋ยวน้องก็กลับมาค่ะ