8 ตอบกลับ

เราก็เปน​ พ่อแม่เปนพาหนะทั้งคู่และชนิดเดียวกัน​ หมอแนะนำว่า​ 1.ให้เจาะน้ำคร่ำตรวจ​ รู้ผลเร็ว​ แต่เสี่ยงแท้ง​ 2.ให้อัลตร้าชาวช่างสัปดาห์ที่20กับ24​ ถ้าน้องตัวไม่บวมก็ไม่เปนอันตราย​ แต่ถ้าน้องตัวบวมก็ยุติการตั้งครรภ์​ ท้อง​ 4​ เดือนแล้วสำหรับเราเลือกแบบที่​ 2​ คะ​ สู้ๆนะคะ​ หัวอกเดียวกันเลยย​ สวดมนต์ภาวนาทุกวัน​ 💗💗💗

ฝากท้องที่เก่าบอกแบบนี้เหมือนกัน หมอว่าอันตราย ลูกเราจะบวมน้ำ ตายอยู่ในครรภ์ ต้องซาวดูเลื่อยๆ ใจไม่อยู่กับตัวเลย กินไม่ได้นอนไม่หลับร้องไห้ทุกวัน แฟนเลยพาเปลี่ยนที่ฝากท้องใหม่ หมอให้เจาะเลือดตรวจใหม่แบบละเอียด ผลออกมาไม่เป็นอะไร หมอน่าจะให้ตรวจเลือดใหม่

ของหนูตอนนี้6เดือน พ่อแม่เป็นค่ะ ตอนนี้เจาะน้ำคล่ำส่งตรวจอยู่ 25 %ที่น้องจะเป็นแบบรุนแรงต้องยุติการตั้งครรภ์ กับอีก25%เป็นแบบแม่ 25%เป็นแบบพ่อและอีก25%ปกติค่ะ ตอนนี้รอลุ้นสุดๆ

มีได้ค่ะ ถ้าพ่อแม่เป็น พาหนะ คนละชนิด เช่น พ่อเป็น พาหนะแบบ อัลฟ่า แม่เป็นแบบ ฮีโมโกบินอี เป็น ต้น แต่ถ้าชนิดเดียวกัน หมอจะไม่ให้ตั้งครรภ์ค่ะ

บ้านนี้คุณแม่เป็นธารัสเมีย รอผลตรวจคุณพ่อ เครียดเลยตอนนี้อายุครรภ์9 สัปดาห์แล้ว กลัวไปหมดทุกอยากเลยท้องแรก

เท่าที่ตรวจมา หมอแจ้งว่าถ้าเป็นคนละตัวกันก็ไม่อันตรายค่ะ บ้านนี้แม่เป็นพาหะค่ะส่วนพ่อแข็งแรง

ถ้าเป็นชนิดที่รุนแรงหมอจะแนะนำเองนะคะ ว่าต้องทำยังไงต่อ

มีได้ค่ะ..แต่ต้องระวังอย่างใกล้ชิด