8 ตอบกลับ

สู้ๆค่ะแม่ ทางนี้ก็แอบกังวล39+5กระตุ้นปากมดลูกยังแข็งอยู่เลยค่ะถ้ายังไม่คลอดคุณหมอบอก21นี้ให้เตรียมของคลอดขึ้นรถไปรพ.จะให้ยาเร่งคลอด ภาวนาให้ตัวเล็กออกมาก่อน21มากเลยค่ะ🥺

หมอยังไม่บอกเลยค่ะ

อย่าเครียดนะคะคุณแม่ยิ่งคุณแม่เครียดมีผลต่อน้ำหนักน้องนะคะ กินไข่ต้มกับอกไก่เยอะๆค่ะช่วยได้ บ้านนี้ตอน 36 สัปดาห์น้องหนัก 3 กิโลกว่าแล้วค่ะตอนนี้37+5อยากออกแล้วค่ะ

คุณหมอจะให้เต็มที่ถึง42weekค่า บ้านนี้คลอด41week ตอนแรกก็จะคลอดธรรมชาติแต่น้องไม่กลับหัวเลยได้ผ่าฉุกเฉิน

ลองขอคุณหมอดูรึยังคะแม่ คุณแม่อย่าเครียดนะคะ ใจร่มๆ ☺️

ผ่าไม่น่ากลัวนะค่ะ ถ้าเกินกำหนดแล้วน้องเป็นอะไรไปเราจะเสียใจมากกว่า เจอมากับตัวแล้วค่ะ✌🏻

ผ่าก็ผ่าค่ะ เราก็ผ่าเพราะไม่เจ็บท้องเลย เด็กหัวลอยไม่ลงอุ้งเชิงกราน อุ้งเชิงกรานแคบค่ะ

VIP Member

บ้านนี้39วีค3วันมีปวดเตือนบ้างแล้วแต่ยังไม่มีวี่เเววเหมิอนกันค่ะกังวลอยู่นิดๆ

สู้ๆไปด้วยกันค่ะเเม่ๆ อยากเเตกเเล้วค่ะ

บ้านนี้ 40w เต็มวันนี้ ยังไม่มีวี่แววจะคลอดเลย

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่