7 ตอบกลับ

VIP Member

เราท้องมาสองครรภ์ หมอไม่ได้บอกให้ผ่าให้คลอดเองคะ ถ้าแม่ไม่มีภาวะอะไรที่ต้องผ่าหรือเป็นความต้องการของแม่ที่จะผ่า หมอก็ให้คลอดเองตามธรรมชาติคะ หมอไม่บอกอะไรคะ

หมอไม่ได้บอกจ้า ขึ้นอยู่กับร่างกายคุณแม่ ถ้าปกติก็คลอดเอง ถ้ามีภาวะแทรกซ้อนระหว่างตั้งครรภ์หรือมีความผิดปกติในครรภ์ ก็อาจจะต้องผ่าจ้า

หมอไม่บอกค่ะ ปกติหมอให้คลอดเองอยุ่แล้ว จะผ่ากรณีที่สายรกพันคอ เด็กไม่กลับหัว จะทราบตอนใกล้คลอด และอีกกรณีคือฝากพิเศษขอผ่าเองเลยค่ะ

บ้านนี้น้องยังไม่กลับหัวเลย16นี้หมอนัดตรวจอีกถ้าน้องยังไม่กลับหัวอาจจะได้ผ่าเพราะตอนนี้น้องยุท่าขวางจ้า35+3แล้วจ้ะกำหนด12ก.พ

ของเราหมอก็ไม่ได้บอกให้ผ่า หรือคลอดเองค่ะ แต่37w ไปตรวจครรภ์ตามปกติ หมอก็ถามเราเพื่อความชัวร์ว่าเราจะคลอดธรรมชาติใช่มั้ย

หมอไม่ได้บอกค่ะ วันคลอดขึ้นอยู่กับร่ายกายเราแล้วลูกด้วยค่ะ ว่าจะคลอดเองได้หรือต้องผ่า

นอดจากน้ำคร่ำไหลก่อน หรือเป็นอะไร บอกถึงระบุได้ค่ะ