5 ตอบกลับ

เรากำหนดคลอด 5ธ.ค. น้ำคร่ำน้อยเหมือนกันค่ะ คุณหมอบอกว่าไม่มีวิธีเพิ่ม กินน้ำเยอะๆก็ไม่ได้ช่วยเพิ่มค่ะ เพราะอายุครรภ์เยอะขึ้น น้ำคร่ำก็จะค่อยๆน้อยลง ของเราช่วงนี้หมอนัดสัปดาห์ละครั้ง ยังไงคอยติดตามดูกับคุณหมอนะคะ

น้ำหนักตอนคลอดอาจจะ +- 300g ค่ะ โค้งสุดท้ายแม่บำรุงอาหารให้ครบ5หมู่ เน้นเนื้อนมไข่ ใกล้คลอดแล้ว ขอให้แข็งแรงปลอดภัยทั้งแม่และเบบี๋น้าาา 🥰

เหมือนกันเลยค่ะทานน้ำเยอะขึ้นแต่น้ำคร่ำก็ไม่เพิ่มเลยน้อยลงด้วยคุณหมอเลยตัดสินใจให้คลอดเร็วกว่าเดิมค่ะ

หมอไห้ทานน้ำเยอะๆถ้าไม่เพิ่มคงต้องกระตุ้นคลอดเลย แอบเสียใจที่จะอยู่ไม่ถึงกำหนด

ดื่มน้ำเยอะๆวันล่ะ2-3ลิตรค่ะ

หมอก็ไห้ทานวันละ2ขวดไหญ่ค่ะถ้าไม่เพิ่มก็คงต้องคลอด

น่าจะไม่มีวิธีเพิ่มนะคะ

ใช้ค่ะทานน้ำเยอะๆก็คงไม่ทันหมอนัดอีกทีอาทิตย์หน้าค่ะ

ดื่มน้ำเยอะๆค่ะ

ขอบคุณค้า