9 ตอบกลับ

สมัยนี้เด็กอยู่ในท้องนานเกินก็ไม่ดีค่ะเห็นบางคนน้ำคร่ำเริ่มน้อยบางคนก็สายสะดือพันคอบ้างอันตราย​กับเด็กมากค่ะสมัยก่อนอยู่ในท้องได้นานก็จริงเพราะโรคไม่เยอะแต่สมัยก่อนเด็กก็ตายกันเยอะนะแม่

อย่าไปคิดมากค่ะ✌️✌️✌️

สมัยนั้นการแพทย์ยังไม่พัฒนาค่ะทำใจฟังๆเขาพูดไปค่ะแต่ไม่จำเป็นต้องไปเชื่อทุกอย่าง ให้หมอกระตุ้นเลยค่ะแม่เพราะ40weekแล้วอยู่นานกว่านี้น้องเสี่ยงค่ะ

เราไม่ได้อยากใส่ใจคำพูดเขาเลยค่ะ แต่พอมันเข้าหูแล้ว มันเก็บมาคิดเอง😂

กระตุ้นเถอะแม่ เกินกำหนดยิ่งนานรกยิ่งเสื่อมลงไปทุกวัน อาจเกิดภาวะขาดออกซิเจนได้นะคะ ก็คนโบราณคิดกันแบบนี้ สมัยก่อนถึงตุยกันเยอะไงคะ😩

ไม่ต้องคิดมากค่ะ เกิน 40 วีคหมอจะเร่งให้คลอดละเพราะรกในครรภ์มีอายุ รกจะเริ่มแก่ สารอาหาร ออกซิเจนก็จะส่งได้ไม่ดีเท่า น้องจะเสี่ยงค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่😂🙏

เร่งเถอะแม่ เพราะรกแก่แล้ว อันตรายต่อน้องเชื่อหมอดีกว่าเชื่อหัวคนโบราณนะค่ะ

วันที่4 หมอน่าจะกระตุ้นให้ค่ะ แต่แม่ผัวมาพูดแบบนี้เรานี่งงเลย😂

แต่หมอเราเขาไม่ให้อยู่ถึงนี้ค่ะเขาบอกว่า 39วีคขึ้นเขาฉีดเร่งคลอดให้ค่ะ

สู้ๆนะแม่

VIP Member

หมอบอกถ้า39+แล้วไม่ดีนะคะ เพราะเด็กเริ่มกลืนขี้เทาแล้ว

VIP Member

หมอบอกถ้า39+แล้วไม่ดีนะคะ เพราะเด็กเริ่มกลืนขี้เทาแล้ว

น่ากลัวมากค่ะ สมัยนี้ตัวอย่างมีให้เห็นเยอะมาก เรายังกลัวเลยค่ะ

บ้านนี้ก้อแอบกลัวค่ะ 40+1. แล้ว ไม่ยอมออก

สู้ๆค่ะแม่ กลัวจะโดนผ่า😂