83 ตอบกลับ

VIP Member

ของเราก็ไปตรวจประมาณ 6-7 วีค เห็นแต่ถุงตั้งครรภ์ เหมือนกัน ตอนนี้18 วีคแล้ว น้องดิ้นเก่งมากค่ะ แม่อย่ากังวลไปเลยนะคะ สู้ๆค่ะ ✌🏼💕

เหมือนกัลค่ะบ้านนี้ท้องแรกเป็นไข่ฝ่อแล้วหลุด เสียใจสักพัก น้องก็มาค่ะได้10weekแล้วค่ะ สู้ๆๆนะค่ะเด่วน้องก็มาค่ะเป็นกำลังใจให้ค่ะ

เป็นเหมือนกันคะ แม่ไม่ต้องเครียดคะ เริ่มต่นดูแลตัวเองใหม่ หลังจากท้องแรกหลุดไป ตอนนี้คลอดน้องได้ 1 เดือนกว่าแข็งแรงน่ารักคะ สูๆคะ

บ้านนี้9วิก1วันค่ะเห็นน้องแต่เล็กมากหัวใจเต้นช้ามากค่ะ คุณหมอบอกว่ามีโอกาสไม่โตได้ค่ะ เลยแอบท้อนิดนึงค่ะ แต่ก็ยังแอบหวังอยู่ค่ะ

เช่นกันค่ะขอให้น้องแข็งแรงนะค่ะในใจก็แอบหวังเหมือนกันค่ะ

เราท้องแรกก็ไข่ฝ่อคะ​ เว้นมาปี1เต็มๆ​ ได้ลูกมา2คนเฉย​ ตอนนี้4เดือนนิดๆแล้วคะ​ สู้ๆคะคุณแม่​ เดี๋ยวเขาก็มาเกิดกับเราใหม่

ที่เป็นกลมๆในถุงตั้งครรภ์ไม่ใช่เด็กหรอคะ นี้ภาพซาวด์ของเค้า หมอบอกว่าเป็นเด็กแค่ยังไม่เห็นหัวใจเพราะอายุครรภ์ยังน้อย

ขออนุญาติตอบตามประสบการณ์ตัวเองนะคะ ตอนเราท้องลม เราก็เคยถามหมอค่ะ ว่าในถุงคืออะไร หมอบอกว่าเหลือแต่ถุงไข่แดงค่ะ (เราสังเกตว่าจะอยู่ติดขอบถุงตั้งครรภ์) อีกอย่างถุงตั้งครรภ์จะโตตามอายุครรภ์ เมื่อถึงช่วงนึงร่างกายจะรับรู้เองค่ะว่า ในถุงไม่มีอะไร และจะเริ่มมีเลือดออกค่ะ เป็นกลไกปกติของร่างกายค่ะ สุดท้ายเราเลือดออกและขูดมดลูกค่ะ และตอนนี้ท้องใหม่แล้ว น้อง 28 สัปดาห์แล้วค่ะ

ของเราก็ท้องลมคะ แต่อายุครรภ์แค่4-5สัปดา และหลุดออกมาเอง ตอนนี้ตรวจพบ2ขีดจางๆอีกครั้ง (หลังแท้งมา2เดือน) ยังไงก็สู้ๆ นะคะ

วันนี้ไปซาวน์มา9วีคเจอแต่ถุงการตั้งครรภ์​ หมอบอกว่าอาจจะท้องลมค่ะ... รออีก2อาทิตย์นัดซาวน์อีก​ ลุ้นให้เจอน้องเหมือนกันค่ะ​

ไม่แพ้เลยค่ะ...

เราเป็นค่ะ เจอแต่ถุงตั้งครรภ์ไม่เจอตัวน้อง พึ่งขูดมดลูกเองนอนพักฟื้นตัวอยู่ แต่ท้องสองเเล้วที่เป็นแบบนี้ เศร้ามากๆ

ของเรา 7w ค่า เห็นน้องเเล้วเเต่ยังไม่ได้ยินเสียงหัวใจ นัดอีกสองอาทิต สู้ๆนะคะเเม่ อย่าคิดมาก อย่าทำงานหนัก พักเยอะๆนะคะ 😘

ถ้าว่าตอดก้โอเครยุค่ะขนาดเราท้องจน17+2ยังไม่ได้ซาวเลยค่ะตอดๆเหมือนดิ้นยุค่ะ