45 ตอบกลับ

สาวน้อยปันปัน กำหนด​ 2​ พย.​ แต่น้องรีบค่ะ​ ออกมาตั้งแต่​ 15​ ตค.​ ตื่นมา​ 7​ โมง​ ปวดหน่วงๆท้อง​ มีเลือดสีน้ำตาลออก​ ก็​ยังใจเย็น​ เดินไปบอกแฟน​ บอกแม่​ อาบน้ำ​ กินข้าว​ แม่บอกยังไม่คลอดหรอก​ เพิ่ง​ 37​ วีคเอง​ แฟนก็ยังใจเย็น​ แวะไปดู​บ้านที่กำลังทำอยู่​ เวียนกว่าจะถึงรพ.​ ไปถึงตอน​ 10​ โมง​ หมอมา​ 11​ โมง​ ตรวจปุ๊บ​ เตรียมตัวนะคุณ​แม่​ ปากมดลูก​เปิด​ 2​ ซม.แล้ว​ อิแม่งงจ้าาาา

เจ็บเตือนแบบท้องแข็งเป็นพักๆหรอคะ มันแข็งยังไงคะ ตึงๆหรอคะ เหมือนกินข้าวอิ่มหรือเปล่าคะ คือตอนนี้ยังไม่เข้าใจอาการท้องแข็งสักทีค่ะ พย.เหมือนกันค่ะ

😊😊😊ขอบคุณ​ที่แบ่งปันค่ะ

7พย. ค่ะ แต่มีก้อนสีขาวๆเหมือนตกขาวออกมาเยอะมาก ไม่รู้คืออะไร ท้องแรกด้วย ใครรู้ช่วยบอกหน่อยค่ะ

วันเดียวกันค่ะ อาทิตย์ก่อนโดนยายับยั้งคลอดเพราะท้องปั้นบ่อย อาทิตย์นี้ปั้นมาอีกแล้วค่ะ

คลอดวันเดียวกันค่ะ 10พ.ย. ตอนนี้ไม่มีอาการเลย ได้ลูกสาวค่ะ

4พ.ย.ค่ะ..ตอนนี้รู้สึกปวดท้องแน้นแบบบอกไม่ถูกเลยค่ะ

11พ. ยค่ะ แต่รู้สึกว่าท้องแข็งบ่อย ลุ้นอยากแตกมากๆ

วันเดียวกันค่ะ เตือนแล้วก็หายไปอยากคลอดมากเลย

10พฤศจิกายน​เหมือน​กัน​จ้า​ ท้องเเข็ง​บ่อยมาก

25 พ.ย. นานๆจะเจ็บที ท้องแข็งบ้าง นอกนั้นปกติค่ะ