อาการเจ็บท้องไม่หาย38w

หนูเป็นคุณแม่มือใหม่ค่ะ ขอสอบถามหน่อยค่ะ คือว่า เมื่อวานหนูเจ็บท้องตั้งแต่ตอน10โมง และท้องแข็งแต่ไม่ถี่มากประมาน30นาทีแข็งทีได้ แต่พอประมาน1ทุ่ม มีอาการท้องแข็งถี่ขึ้น7นาทีต่ครั้ง แต่เจ็บสม่ำเสมอ มีมูกเลือดออก จะเจ็บมากๆตอนท้องแข็ง แต่พอหายแข็งก้จะเจ้บปกติเหมือนเป็นประจำเดือนเจ้บแบบนี้จนถึงตี2แล้วหนูก็ข่มตานอนไปเพราะไม่มีน้ำเดิน พอตื่นเช้ามาก้เจ็บเหมือนเดิมค่ะ เหมือนเจ็บประจำเดือน แต่นานๆท้องแข็งที ตอนนี้เวลา14.50แล้วก้ยังเจ็บท้องไม่หายมีมูกเหมือนเดิม หนูควรไปพบแพทย์ไหมคะ หรือมันเป็นอาการปกติ#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

25สิงหาคม แตกแล้วจ้า🥳👶