14 ตอบกลับ

รีบหาหมอเลยคะเคยเป็นแล้วแต่เลือดไม่เยอะขนาดนี้แค่มีสีน้ำตาลนิดเดียวพอมีก็รีบไปหาหมอพอไปซาวไม่มีเด็กไม่หัวใจไม่มีอะไรนอกจากถุงครรภ์ พอหมอให้กลับมาสังเกตอาการยังไม่ถึงวันที่หมอนัดก็หลุดออกมาเป็นถุงปลาเลยเลือดนิเยอะเลยสุดท้ายได้ขูดมดลูกค่ะท้องลมเสียใจมาก

แนะนำหาหมอเลยค่ะหมอจะได้ซาว

เเม่ไปหาหมอเลยค่ะ อันตรายมากๆ.สู้ๆนะคะเเม่❤️ถ้าตั้งครรภ์เเล้วเลือดออกมาจากช่องคลอดโดยที่รู้สาเหตุหรือไม่รู้สาเหตุให้รีบไปหาหมอเลยนะคะ.

รีบไปหาหมอด่วนเลยค่ะะพรุ่งนี้เช้า ถ้าตั้งครรภ์อ่อนๆ อยู่อาจจะแท้งคุกคามได้ค่ะ ให้คุณหมออัลตราซาวด์ดูว่าน้องยังอยู่ไหมนะค่ะ

บอกหมอว่ามีลิ่มเลือดออกมาค่ะ (เอารูปให้คุณหมอดูก็ได้ค่ะ) ตอนนี้เป็นกังวลว่าลูกจะเป็นอะไรไหมค่ะ เดี๋ยวคุณหมอจะตรวจเองค่ะ

ของบ้านนี้ก็เป็นเหมือนกันค่ะช่วง2-3เดือนออกเยอะมาก.ไปหาหมอให้หมอตรวจเดี๋ยวก้อหายค่ะคุณแม่ สู้ๆนะค่ะ

น่าจะเปนแท้งคุกคามคะคล้ายๆรกลอกตัวหรือหลุดคะรีบหาหมอนะคะ

หาหมอเลยค่ะ ไม่ควรมีเลือดออกมาเสี่ยงแท้งคุกคามค่ะ

แบบนี้เสี่ยงแท้งคุกคามค่ะแม่ รีบไปหาหมอนะคะ

ลิ่มเลือด ไปหาหมอเลยค่ะ เสี่ยงแท้งค่ะ

คิดว่ารีบไปตอนนี้น่าจะดีกว่านะคะ

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ รีบหาหมอนะคะ