10 ตอบกลับ

ท้องแรก17-19w จะรู้สึกตอดๆในท้องค่ะ ภายนอกยังไม่เห็น จะตอดแรงหลังกินข้าวอิ่มสักพักนึงค่ะ ลองสังเกตดูค่ะ แรกๆจะรู่สึกเหมือนท้องร้องลั่นๆ พอใกล้ๆ20w จะรู้สึกแรงขึ้นค่ะ

VIP Member

ท้องแรกประมาณ 20 สัปดาห์ ขึ้นไปค่ะ ช้าเร็วแล้วแต่คน บางคนหน้าท้องหนาทำให้รู้สึกได้ช้า

สงสัยจะหน้าท้องหนาจริงค่ะขอบคุณมากๆนะคะ🙏🥰

เรา15วีครู้สึกตอดตอนนี้20วีคจะ21วีคดิ้นบ่อยมากจนกังวัลแล้วว่าเป็นอะไรรึป่าว

บ้านนี้รู้สึกว่าดิ้นตั้งแต่16วีคค่ะตอนนี้18+6สามารถมองเห็นได้แล้วค่ะ

บ้านนี้ท้องแรกดิ้นช่วง20-21วีคค่ะท้อง2เริ่มดิ้นช่วงจะเข้า19วีคค่ะ

บ้านนี้พึ่งดิ้น20วีคค่ะหนังท้องหนา

Super Mum

เริ่มรู้สึกได้บ้าง

Super Mum

บ้านนี้ 20 วีคค่ะ

บ้านนี้18-20Wค่ะ

19w